
 
 

 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS, IKULU 

 
 

 

 

 
 

 
 

 
 

 
 

 
 

Dar es Salaam                                                                                                        Baruapepe: press@ikulu.go.tz 
18 Juni, 2026 
 

 

 
TAARIFA KWA UMMA 

RAIS WA NAMIBIA KUFANYA ZIARA YA KITAIFA NCHINI 
 

Rais wa Jamhuri ya Namibia, Mheshimiwa Dkt. Netumbo Nandi-Ndaitwah, anatarajiwa 
kuwasili nchini tarehe 19 Juni, 2026 kwa ziara ya kitaifa.  
 

Ziara hiyo, ambayo ni ya pili kuifanya nchini Tanzania tangu aingie madarakani, 
inaendelea kudhihirisha uhusiano wa kindugu na wa kihistoria kati ya Tanzania na 
Namibia, uliojengwa katika misingi ya harakati za ukombozi wa Afrika, mshikamano na 
ushirikiano wa maendeleo unaonufaisha wananchi wa pande zote mbili. 
 

Tarehe 20 Juni, 2026, Rais Nandi-Ndaitwah atafanya mazungumzo rasmi na mwenyeji 
wake, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu 
Hassan, Ikulu jijini Dar es Salaam, yatakayojikita katika masuala mbalimbali ya ushirikiano 
wa pande mbili pamoja na masuala ya kikanda na kimataifa katika maeneo yenye maslahi 
ya pamoja. Baadaye, viongozi hao wawili watazungumza na waandishi wa habari. 
 

Akiwa nchini, Rais Nandi-Ndaitwah atatembelea eneo la Magomeni Mwembechai jijini Dar 
es Salaam, ambako aliwahi kuishi katika miaka ya 1980 alipokuwa Mwakilishi Mkuu wa 
chama cha South West Africa People’s Organization (SWAPO), hatua inayobeba 
kumbukumbu muhimu za mchango wa Tanzania katika harakati za ukombozi wa Namibia. 
 

Vilevile, atatembelea Kambi ya Wapigania Uhuru wa Harakati za Ukombozi Barani Afrika 
iliyopo Kongwa, mkoani Dodoma. 
 

Rais Nandi-Ndaitwah anatarajiwa kuhitimisha ziara yake nchini tarehe 22 Juni, 2026. 
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